![](http://anubalrct.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/DSC_0585-1024x683.jpg)
วันที่ 8 กรกฎาคม 2565 นายสุรีย์ อมาตยพงศ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลราชบุรี เป็นประธานในกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ผ้าอาบน้ำฝน เครื่องไทยธรรม เนื่องในวันอาสาฬบูชา และวันเข้าพรรษา โดยมีคณะครู นักเรียนสายชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 เป็นตัวแทนของโรงเรียนเดินทางไปถวายเทียนพรรษา ณ วัดศรีสุริยวงศ์ วัดโรงช้าง และวัดช่องลม