![](http://anubalrct.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/DSC_0944-1024x683.jpg)
วันที่ 16 มิถุนายน 2565 เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลศูนย์ราชบุรี ได้มาเข้าให้ความรู้ให้กับนักเรียนสายชั้นประถมศึกษาปีที่6 ในเรื่องโรคไข้เลือดออก และการกำจัดลูกน้ำยุงลาย ซึ่งเป็นพาหะของโรค หลังจากให้ความรู้นักเรียนสายชั้นประถมศึกษาปีที่6 ได้ทำกิจกรรมจิตอาสาโดยการเดินสำรวจและทำลายแหล่งเพาะพันธุ์ลูกน้ำยุงลายในโรงเรียน โดยมีคณะผู้บริหารของโรงเรียนได้เข้าร่วมกิจกรรมนี้อีกด้วย