![](http://anubalrct.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/DSC_0977-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๘ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๖๕ กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยได้จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่ คู่วันภาษาไทย โดยมีนายสุรีย์ อมาตยพงศ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธี ร่วมกับคณะผู้บริหาร คุณครู บุคลากรและนักเรียน ณ เวทีเกียรติยศ โรงเรียนอนุบาลราชบุรี
วันที่ ๒๘ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๖๕ กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยได้จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่ คู่วันภาษาไทย โดยมีนายสุรีย์ อมาตยพงศ์ ผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธี ร่วมกับคณะผู้บริหาร คุณครู บุคลากรและนักเรียน ณ เวทีเกียรติยศ โรงเรียนอนุบาลราชบุรี